ẹ̀tọ́ọ̀ òmìnira mi láti sọ àti ti ìròhìn

(1) gbogbo ènìyàn ló ní ẹ̀tọ́ láti fi ọ̀kàn rẹ̀ hàn àti ìwòye, ó lè gbà tàbí fúnni ní èrò tàbí ìròyìn láì dá dúró.

2) pẹ̀lú ọ̀rọ̀ ìwé òfin yìí, gbogbo ènìyàn ni o ní ẹ̀tọ́ láti ṣe ìdasílẹ̀ àti ṣíṣe iṣẹ́ ohun ìgbé ìròyìn àti ẹ̀rọ síta ní ọ̀nà wí pé:

Kòsí ẹnikẹ́ni tí ó lè dá ilé iṣẹ́ tẹlifísàn tàbí ìgbóhùnsáféfé sílẹ̀ yàtọ̀sí Ìjọba àpapọ̀ àti ìpínlẹ̀ tàbí ẹni tí Ààrẹ orílẹ̀ èdè bá gbà láyè nígbà tí wọ́n bá ti tẹ̀lé òfin.

3) kòsí ǹnkankan nínu apá òfin yìí tó tako òfin tí ó ṣe pàtàkì ní àgbègbè àwàrawa.

(a) láti ma ṣe jẹ́kí àwọn ènìyàn ṣe àfihàn àwọn ọ̀rọ̀ tí ó yẹ kó pamọ́, láti mú ìtẹsíwájú bá òmìníra ilé ẹjọ́ nípa fífi òfin ṣe ìlò ẹrọ ìbánisọ̀rọ̀, ìgbóhùn sáfẹ́fẹ́, tẹlifísàn tàbí àfihàn àwòrán tàbí

(b) lórí fífi òfin de ẹni tó wà ní ìpò ìjọba àpapọ̀ tàbí ìpínlẹ̀, ọmọ ẹgbẹ́ Ológun tàbí ti Ọlọ́pà tàbí àjọ agbófinró ìjọba tí òfin gbékalẹ̀.